Thai DIY Audio
25 April, 2014, 02:52:43 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: [admin]เนื่องจากช่วงนี้มี บ๊อทที่เข้ามาเป็นสมาชิกจำนวนมาก ทางผู้จัดทำได้เปลี่ยนวิธีการสมัคร โดยสมาชิกจะใช้งานได้หลังจากส่งสำเนาบัตรที่มีรูปถ่ายและเลขที่บัตรประชาชนพร้อมแจ้งชื่อที่สมัครมาที่ webmaster@thaidiyaudio.net ติดต่อสอบถาม LINE APPS User Id. thaidiyaudio หรือกดลิงค์ไปที่QR Code [/admin]
[admin]เว็บไซต์ไม่อนุญาตให้ประกาศประชาสัมพันธ์ใดๆที่มีข้อความหรือเนื้อหา นอกเหนือไปจากการประกาศจะซื้อจะขายหรือแลกเปลี่ยนสินค้าเครื่องเสียงเท่านั้น เว้นแต่ได้รับอนุญาตจากผู้ดูแลเว็บไซต์หรือการประกาศนั้นๆ ประกาศโดยทีมงาน ThaiDiyAudio [/admin]

Home   Help Search Login Register Chat  

Pages: [1]   Go Down
  Print  
Author Topic: มีร้านขายแอมหลอดหรือชุด kit  (Read 8217 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
dodo
New เด็กใหม่ อ่อนหัด
*

« on: 19 June, 2009, 04:17:26 PM »

มีร้านขายแอมหลอดหรือชุด kit แถวสุมทรปราการมีบ้างไหมครับหรือ อาจารย์สอนทำแอมหลอด ( เริ่มเล่นครับ )
« on: 19 June, 2009, 04:17:26 PM »

baby_tube
Member
Sr. Member เหนือเซียน

« Reply #1 on: 19 June, 2009, 04:19:37 PM »

มีร้านขายแอมหลอดหรือชุด kit แถวสุมทรปราการมีบ้างไหมครับหรือ อาจารย์สอนทำแอมหลอด ( เริ่มเล่นครับ )

อยากรู้อะไรถามพี่ๆ เพื่อนๆในนี้ได้เลยครับ  Smiley ทุกๆท่านยินดีแบ่งปันความรู้ครับผม  Smiley Smiley happy0025.gif Wink

Tongue จงเรียนรู้กฎ เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืนอย่างเหมาะสม Tongue
ที่ติดต่อครับ http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,167.msg1618.html#msg1618
« Reply #1 on: 19 June, 2009, 04:19:37 PM »

dodo
*

« Reply #2 on: 19 June, 2009, 04:51:43 PM »

จุดประสงค์อยากได้แอมมาใช้ฟังเพลงซักกะตัวนะครับ งบ อปุกรณ์หมื่นต้นครับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อใกล้บ้านแถวไหนครับ ทำเองก็คงดี
« Reply #2 on: 19 June, 2009, 04:51:43 PM »

baby_tube
Member
Sr. Member เหนือเซียน

« Reply #3 on: 19 June, 2009, 05:28:19 PM »

จุดประสงค์อยากได้แอมมาใช้ฟังเพลงซักกะตัวนะครับ งบ อปุกรณ์หมื่นต้นครับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อใกล้บ้านแถวไหนครับ ทำเองก็คงดี

โจทย์คือ แอมป์ (หลอด) หนึ่งตัว สำหรับฟังเพลง งบหมื่นต้นๆ  Smiley มันก็ยังกว้างๆอยู่ครับ
-แนวเพลงที่ฟัง
-ลำโพงที่ใช้อยู่
-หลอดเบอร์ที่ชอบ(ฟังแล้วชอบ)
มันก็จะเกี่ยวข้องว่าเราควรจะทำแอมป์หลอดเบอร์ไหน, กำลังวัตต์เท่าไหร่  Smiley
ถ้าตั้งใจที่จะทำแล้ว ทำแอมป์ซักตัวไม่ใช่เรื่องยากครับ ใจเย็นๆ ค่อยๆคิดครับ  Smiley happy0025.gif
ลองดูกระทู้ในหน้าโปรเจคได้ครับ  Smiley Smiley happy0025.gif

Tongue จงเรียนรู้กฎ เพื่อจะทราบวิธีการฝ่าฝืนอย่างเหมาะสม Tongue
ที่ติดต่อครับ http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,167.msg1618.html#msg1618
Jamie™
กรรมกร Administator
โคตร Super Hero Member
*

ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ

« Reply #4 on: 19 June, 2009, 06:35:15 PM »

ดูในนี้ครับ ลงทุนไม่เกินหมื่นบาทแน่นอนhttp://www.thaidiyaudio.net/index.php/board,20.0.html

จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ  nonoไม่ใช่ รู้ทัน
ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์ 
http://www.facebook.com/pages/ThaiDiyAudio/125688837515287
papaone
Member
Jr. Member ปีกกล้า
**

ยิ่งทำ ยิ่งไม่รู้.

« Reply #5 on: 19 June, 2009, 08:50:48 PM »

โทร. 086-508-2938 อันนี้คงพอใช้ได้ อยู่แถวสรรพาวุธ บอกว่ามาจากเวปนี้นะครับ อาจารย์ผมเอง แต่อย่าบอกชื่อผมนะ เดี๋ยวมันโทรมา่ด่า  2funny 2funny อ้อ ลืมๆๆๆ ชื่อ เด็กโข่ง (ปอ) ครับ คงพอจะช่วยเทรนให้ได้ครับ
dodo
*

« Reply #6 on: 20 June, 2009, 08:04:53 AM »

ขอบคุณทุกที่ให้ข้อมูลนะครับ

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: