Thai DIY Audio
18 September, 2014, 10:40:31 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News:
Administrator Comment เนื่องจากช่วงนี้มี บ๊อทที่เข้ามาเป็นสมาชิกจำนวนมาก ทางผู้จัดทำได้เปลี่ยนวิธีการสมัคร โดยสมาชิกจะใช้งานได้หลังจากส่งสำเนาบัตรที่มีรูปถ่ายและเลขที่บัตรประชาชนพร้อมแจ้งชื่อที่สมัครมาที่ webmaster@thaidiyaudio.net ติดต่อสอบถาม LINE APPS User Id. thaidiyaudio หรือกดลิงค์ไปที่QR Code
Administrator Comment เว็บไซต์ไม่อนุญาตให้ประกาศประชาสัมพันธ์ใดๆที่มีข้อความหรือเนื้อหา นอกเหนือไปจากการประกาศจะซื้อจะขายหรือแลกเปลี่ยนสินค้าเครื่องเสียงเท่านั้น เว้นแต่ได้รับอนุญาตจากผู้ดูแลเว็บไซต์หรือการประกาศนั้นๆ ประกาศโดยทีมงาน ThaiDiyAudio

Home   Help Search Login Register  

Pages: [1]   Go Down
  Print  
This topic has not yet been rated!
You have not rated this topic. Select a rating:
Author Topic: ขอวงจรปรีโทน  (Read 4267 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
boianwa
New เด็กใหม่ อ่อนหัด
*

« on: 04 November, 2009, 09:40:54 PM »

ขอวงจรปรีโทนพร้อมวงจรซัพพลาย
หลอด12ax7หน่อยครับ
ขอบคุณครับ
« on: 04 November, 2009, 09:40:54 PM »

warin.k
*

LO-END & LO-SO

« Reply #1 on: 09 November, 2009, 11:37:17 PM »

เอาแบบหลอดเดียว หรือสองหลอดครับ
ผมกำลังทำอยู่เหมือนกัน...
งั้นรอแป้ป confused0025
« Reply #1 on: 09 November, 2009, 11:37:17 PM »

boianwa
*

« Reply #2 on: 10 November, 2009, 07:58:29 AM »

แบบสองหลอดครับ
ขอบคุณครับ
« Reply #2 on: 10 November, 2009, 07:58:29 AM »

warin.k
*

« Reply #3 on: 19 February, 2010, 10:57:52 PM »

ในนี้เทพหูทองเยอะเขาไม่ฟังหรอกโทนอ่ะครับ.....ผมก็รอดูมาข้ามปีแล้ว no
เสียดายที่โพสรูปไม่เป็น   ผมทำเสร็จแล้วครับ วงจรในหนังสือ รวมวงจรเครื่องขยายหลอด
ของซีเอ็ด แต่งไว้ดีมากเลย ใช้หลอด 6DJ8  แต่ผมใช้หลอดรัสเซีย 6N23P แทน
อีกที่ ก็ใน aht-audio.com ครับ หาอ่านๆในนั้นได้ มีวงจรปรีหลายๆแบบจุใจ
ถ้าสนใจชุดสำเร็จขี้เกียจหาอุปกรณ์ก็นี่เลย mct-kit.com มีภาพสวยๆให้ชมด้วยครับ
...ผมขอตัวไปกินก๋วยเตี๋ยวข้างๆทางก่อนนะครับ 2funny
tong_k™
Personal Director™ SuperModerator
กรรมการชมรม Committee
โคตร โคตร Super Hero
*

มือถือ 081-258-8526

« Reply #4 on: 19 February, 2010, 11:54:37 PM »

ในนี้เทพหูทองเยอะเขาไม่ฟังหรอกโทนอ่ะครับ.....ผมก็รอดูมาข้ามปีแล้ว no
เสียดายที่โพสรูปไม่เป็น   ผมทำเสร็จแล้วครับ วงจรในหนังสือ รวมวงจรเครื่องขยายหลอด
ของซีเอ็ด แต่งไว้ดีมากเลย ใช้หลอด 6DJ8  แต่ผมใช้หลอดรัสเซีย 6N23P แทน
อีกที่ ก็ใน aht-audio.com ครับ หาอ่านๆในนั้นได้ มีวงจรปรีหลายๆแบบจุใจ
ถ้าสนใจชุดสำเร็จขี้เกียจหาอุปกรณ์ก็นี่เลย mct-kit.com มีภาพสวยๆให้ชมด้วยครับ
...ผมขอตัวไปกินก๋วยเตี๋ยวข้างๆทางก่อนนะครับ 2funny

http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,3128.0.html

PPCOMPUTER SERVICE
  Tel 081-258-8526
pOK™
Moderator
โคตร Super Hero Member

The Tube Mania

« Reply #5 on: 20 February, 2010, 08:07:56 AM »

โดยมากไม่ค่อยจะทำปรีกัน มักเป็นอินทิเกรตซะมากกว่า ถ้าทำเป็นปรี เดี๋ยวเสียสายสัญญาณอีกคู่หนึ่ง และอีกอย่าง เนื่องจากปรีขยายสัญญาณค่อนข้างสูง ถ้าทำไม่ดีเดี๋ยวมีฮัมมีจี่ ตามมาอีก ยิ่งปรีโทน เพิ่ม RC ปรับความถี่อีก ถ้าทำไม่ดีมีเรื่องปวดหัวอีกบาน  โดยมากที่ไม่ทำปรีโทน เพราะตัดปัญหาในการตรวจสอบวงจร และประหยัดค่าอุปกรณ์อีกหลายบาท  อีกอย่าง ถ้าทำมาดี และเสียงที่อัดมาดี ไม่จำเป็นต้องปรับ Smiley

ทฤษฎีลำดับขั้นความต้องการ(Maslow’s Hierarchical Theory of Motivation)
1.ความต้องการทางด้านร่างกาย(Physiological needs)
2.ความต้องการความปลอดภัย(Safety needs)
3.ความต้องการความรักและความเป็นเจ้าของ(Belongingness and love needs)
4.ความต้องการได้รับความนับถือยกย่อง(Esteem needs)
5.ความต้องการที่จะเข้าใจตนเองอย่างแท้จริง(Self-actualization needs)
warin.k
*

« Reply #6 on: 20 February, 2010, 09:46:50 AM »

ขอบคุณครับ ที่เข้ามาไขข้อข้องใจ...คือผมชอบฟังเพลงจริงๆ  ไม่ชอบมาฟังแบบจับผิดเครื่อง
หรือมานั่งฟังเสียงแปลกปลอมครับ ...เปิดเพลงแล้วทำงาน กินข้าว อาบน้ำ หรือกระทั่งนอนหลับ
อยากได้โทนปรับแต่งเสียงเวลาครึ้มๆเมาๆก็หูเหล็กเหมือนกัน  เลยเข้ามาถามเผื่อว่าท่านใดในนี้
ลองสร้างมาแล้ว อยากจะแนะนำวงจรดีๆบ้างครับ....สักวันผมอาจเป็นเหมือนท่านทั้งหลาย....
แต่วันนี้ ยังไม่ถึงเวลาครับ....(ทำแล้วเสียงไม่ดี ก็แกะหลอดไปใส่วงจรอื่น ..DIY หาคำตอบเรื่อยๆ)
pOK™
Moderator

« Reply #7 on: 20 February, 2010, 09:49:48 AM »

เดี๋ยวหามาให้ครับ

ทฤษฎีลำดับขั้นความต้องการ(Maslow’s Hierarchical Theory of Motivation)
1.ความต้องการทางด้านร่างกาย(Physiological needs)
2.ความต้องการความปลอดภัย(Safety needs)
3.ความต้องการความรักและความเป็นเจ้าของ(Belongingness and love needs)
4.ความต้องการได้รับความนับถือยกย่อง(Esteem needs)
5.ความต้องการที่จะเข้าใจตนเองอย่างแท้จริง(Self-actualization needs)
Jamie™
กรรมกร Administator
*

ฟังด้วยหู รับรู้ด้วยใจ

« Reply #8 on: 20 February, 2010, 10:35:35 AM »

เอาวงจร อีตุ๊ดไปละกัน ทำง่าย

* etude_12au7.jpg (84.87 KB, 643x711 - viewed 220 times.)

จิบกาแฟดีๆ ฟังเพลงดีๆ ในบรรยากาศที่ดีๆ กับคนรู้ใจ  nonoไม่ใช่ รู้ทัน
ความดีก็เหมือนกางเกงใน ต้องมีติดตัวไว้ nonoแต่ไม่ต้องโชว์ 
http://www.facebook.com/pages/ThaiDiyAudio/125688837515287
« Reply #8 on: 20 February, 2010, 10:35:35 AM »

pOK™
Moderator

« Reply #9 on: 20 February, 2010, 10:46:51 AM »

อีกตัว

* Amp-Tone-5-A-B.gif (13.89 KB, 750x500 - viewed 209 times.)

Davit
Member
Jr. Member ปีกกล้า
**

« Reply #10 on: 20 February, 2010, 12:43:16 PM »

คิดว่าอันนี้ดีกว่านะ ...http://www.thaidiyaudio.net/index.php/topic,3292.0.html
warin.k
*

« Reply #11 on: 20 February, 2010, 05:34:40 PM »

ขอบคุณทุกท่านแทนคุณ boianwa สำหรับทุกคำตอบครับ...

Pages: [1]   Go Up
  Print  

Jump to: